Siro Bostanex 30ml
BOSTANEX được chỉ định để giảm các triệu chứng liên quan đến viêm mũi dị ứng như hắt hơi, sổ mũi và ngứa mũi
- Qui cách: Chai
- Nhóm: Thuốc không kê đơn Thuốc kháng viêm
37.000đ
Thông tin chi tiết thuốc
Thành phần
Mỗi 1ml sirô chứa:
Hoạt chất: Desloratadin 0,5mg/ml.
Tá dược: Acid citric, natri citrat, đường trắng, natri benzoat, acid fumaric, betacyclodextrin, mùi trái cây, sunset yellow, nước tinh khiết vừa đủ 1ml.
Công dụng (Chỉ định)
BOSTANEX được chỉ định để giảm các triệu chứng liên quan đến viêm mũi dị ứng như hắt hơi, sổ mũi và ngứa mũi, sung huyết/nghẹt mũi, cũng như ngứa, chảy nước mắt và đỏ mắt, ngứa họng và ho.
BOSTANEX được chỉ định để giảm các triệu chứng liên quan đến mày đay như giảm ngứa, giảm kích cỡ và số lượng ban.
Cách dùng - Liều dùng
BOSTANEX được dùng bằng đường uống, cùng hoặc không cùng bữa ăn.
Liều lượng:
Sirô BOSTANEX
Trẻ từ 6 đến 11 tuổi: 5ml x 1 lần/ngày.
Trẻ từ 1 đến 5 tuổi: 2,5ml x 1 lần/ngày Trẻ từ 6 tháng đến 11 tháng tuổi: 2ml x 1lần/ngày.
Viêm mũi dị ứng không liên tục (triệu chứng xuất hiện < 4 ngày/tuần hoặc < 4 tuần) nên được điều trị phù hợp dựa trên đánh giá tiền sử bệnh của bệnh nhân nên ngừng điều trị khi hết triệu chứng và tái điều trị khi tái xuất hiện triệu chứng. Trong viêm mũi dị ứng kéo dài (triệu chứng xuất hiện > 4 ngày/tuần và kéo dài > 4 tuần), có thể điều trị liên tục trong thời gian tiếp xúc với dị nguyên.